honda scoopy-i s12 ปี 2016 เลี้ยวแล้วฝืน 2 ข้างไม่เท่ากัน

พอดีเพิ่งซื้อรถ honda scoopy-i ตัว s12 รุ่นปี 2016 ล้อแมกซ์ 12 นิ้วมือสองมาเมื่อวาน ครับ
ตัวรถสภาพดีใช้ได้ครับ มีร่องรอยบ้างเล็กๆน้อยๆ ไมล์วิ่ง 11,000 กม
แต่พอเอามาขี่ดู พบว่าเวลาจะกลับรถยูเทินขวา แฮนด์รถแข็ง เลี้ยวไม่ค่อยไป
เหมือนคนฝึกขี่รถใหม่ๆ แต่พอเลี้ยวซ้าย ปกติ ทำให้เวลาขี่ มันกำลังลำบาก
ไม่สมดุลกันระหว่าง 2 ข้างซ้ายขวา แต่รถวิ่งตรงปกตินะครับ
ไม่ทราบกรณีนี้เกิดจากอะไรครับ  อาทิตย์หน้าจะเอากลับไปให้ร้านดู
แต่อยากขอข้อมูลเป็นความรู้เพิ่มเติมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่