คิดยังไงเกี่ยวกับหน้าที่พิธีกรของคุณจิ๊บ ปกฉัตรในรายการไลฟ์ของลาซาด้าคะ??

ดิฉันรำเสียงพี่แกมากก บางทีจะฟังผบแขกรับเชิญพูดแต่เสียงพี่แกดันแปร๋นเกินเบอร์มาทำให้แขกรับเชิญหยุดพูดไปเลยก็มี

เรารับได้นะเรื่องชอบวี้ดเสียงแหลมแสบแก้วหูแต่หลักๆเราว่าจิ้บยังขาดเรื่องจังหวะการพูด ความใส่ใจแขกรับเชิญ หรือรายละเอียดต่างๆเยอะมากก

เช่นถามเติร์ดในงานมีตติ้งเกี่ยวกับสเป้คผู้หญิง อ่านเม้นที่ไม่ค่อยเหมาะสมแล้วถามกันน์ในคำถามที่ทำให้เขาเสียหน้า

คือบางทีต้องเข้าใจแขกรับเชิญด้วยนะเราว่า
อยากให้จิ้บทำการบ้านมากๆค่ะในการทำหน้าที่พิธีกร อย่าอ่านสคริปอย่างเดียว
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่