อยากถามเกี่ยวกับพานิชนาวีคับ

คือผมสนใจพานิชนาวีมากคับแต่ผมยังไม่เข้าใจหลายๆอย่างเลยอยากถามผู้ที่รู้หน่อยคับ ที่ผมสนใจของม.บูรพาคับ
1.วิธีการเข้าศึกษาใช้ระบบtcasได้ใช่ไหมคับ
2.ค่าเทอมโดยประมาณเทอมเท่าไหร่คับ
3.หลักสูตร3ปีกับ5ปีต่างกันยังไง อาชีพพอจบมาเหมือนกันรึป่าวคับ
4.ต้องอยู่กับศูนย์ฝึก.จน5ปีเลยรึป่าวคับหรือว่าปีแรกแล้วปีต่อไปเราไปอยู่หอด้านนอก
5.สำหรับคนที่เรียนจบแล้ว สายอาชีพกัปตันเรือทำงานไรบนฝั่งได้มั้งคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่