สนใจ NEW HONDA MOBILIO ขอคำเนะนำหน่อยคะ

สนใจ NEW HONDA MOBILIO RS เราเป็นข้าราชการ พึ่งบรรจุ เงินเดือนอยู่ที่ ประมาน 16,000 บาท มีเงินเก็บ 100,000
สนใจรถตัวนี้ มีโปรอะไรที่พอจะผ่อนใหวบ้าง เงินเดือนทั้งเดือนสามารถผ่อนได้ 12,000 เพราะเราไม่มีเค่าเช่าบ้าน และพ่อแม่ก็ช่วย เรื่องค่าใช้จ่าคะ เพราะเอามาใช้ในครอบครัวด้วย
ผ่อนระยาวก็ได้ อยากได้คำแนะนำมาก
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ซื้อรถแล้วคุ้ม ต้องรอ
1. ตามงานแสดงรถ (ใหญ่ ๆ มีสองงานคือ Motor Expo ช่วง ต.ค. - พ.ย. ของทุกปี กับ Motor Show ช่วงเมษาของทุกปี)
2. ใกล้เปลี่ยนรุ่น/โฉม ส่วนลดส่วนมากจะเฉียด ๆ แสน เผลอ ๆ มีฟรีดอกเบี้ยด้วย

เดือนหน้าค่อยว่ากัน เงินเดือนเท่านี้น่าจะพอไหว ผมว่าตอนนี้ไฟแนนซ์อยากจะปล่อยกู้จะแย่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่