ขอความช่วยเหลือที่ไหนคะ ปรึกษาทีค่ะ สามีชาวอเมริกันจะพาลูกหนีไปต่างประเทศ

ดิฉันและเขาจดทะเบียนสมรสที่อำเภอในภาคอีสานค่ะ มีลูกด้วยกันหนึ่งคน ฉันลาออกจากงานมาเลี้ยงลูก แล้ววันหนึ่งที่ลูกโตขึ้น เขาก็หมดรัก  แล้วเราก็ไม่คุยกันเลย เราอยู่บ้านเดียวกัน ดิฉันเป็นคนไร้ค่า เขาไล่ให้ดิฉันไปหาสามีใหม่ ไม่ส่งเสียเลี้ยงดู โดยที่ดิฉันไม่ทราบว่ามีคนใหม่หรือไม่ ดิฉันจึงออกไปรับจ้างเป็นแม่บ้านทำความสะอาด วันหนึ่งเขาบอกว่าอยากจะทำพาสปอร์ตอเมริกาให้ลูก ก็เลยไปเซ็นให้เขาค่ะ แล้วดิฉันแอบได้ยินเขาคุยกับลูกว่าจะพาไปหาปู่กับย่า ไปเรียนที่นั่น ดิฉันต้องปรึกษาใครคะ ตอนนี้อยู่ที่เชียงใหม่ กลัวเขาเอาลูกไป ดิฉันจะฟ้องเขาได้ไหม เขาทรมานจิตใจฉันเห็นฉันเป็นหมาตัวหนึ่งในบ้าน ตำรวจบอกให้ไปฟ้องศาลแต่จะเริ่มอย่างไร ช่วยดิฉันด้วย เงินติดตัวยังไม่มีต้องอาศัยเขากิน เขาไม่เต็มใจให้อยู่ให้กิน แต่เรารายได้น้อยยังต้องพึ่งเขา
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่