เพื่อนที่ระลึก คนที่บุ๋มพิงใน MV เดียวกลางสายลมตอนจบ (เพื่อนที่ระลึก) คือใครครับ? (Spoil/สปอยล์) #เพื่อนที่ระลึก

ถ้ายังไม่ดูในโรงอย่าเพิ่งอ่านนะครับSpoilหนักมากนะครับ

ผมคิดว่าMV เป็นเนื้อเรื่องต่อหลังจากหนังจบนะครับ
และใน MV เดียวกลางสายลม (เพื่อนที่ระลึก) คนที่บุ๋มพิงในตอนจบคือใครครับ ?
หลังจากที่ผมดูหนังเรื่องนี้แล้วมีหลายจุดที่ผมสงสัยและเคลียร์ได้หมดนะครับแต่ติดประเด็นนี้จริง ไม่ทราบใครจะข่วยแก้ปริศนาได้ครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ขอบคุณมากครับ
เรื่องนี้ผมให้คะแนน 9.5/10 นะครับ (สำหรับผมหนังสอนให้แก้ปัญหาในชีวิตและไม่ท้อไปกับวิกฤตในชีวิตครับ)
หนังมีประเด็นที่ต้องคิดต้องติดตามอยู่มากนะครับ

หากผิดพลาดหรือทำให้ท่านใดไม่พอใจขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่