ครูฝึกสอนอ่อยจนชอบขึ้นมา

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะ คือ เราเรียน ม.4 แล้วมีครูฝึกสอนมาสอนแต่ไม่ได้สอนเรา ครูสอน ม3 ม6  เราเจอครูบ่อยมากเวลาเรียน เราชอบมองหน้าครูมากตอนนั้น แต่ไม่ได้คิดไร เพราะครูเปนคนปากจัดมาก แล้วเวลาเราเจอครูเราก้ไหว้ปกติ  แล้วอยู่มาวันหนึ่ง ครูก้ทักเฟสเรามา เราก้ตอบกลับ แล้วก้เข้าไปดูโปรไฟล์ ก้เลยรู้ว่าเปนครู เราเลยแทนตัวว่าหนูแล้วแทนครูว่าจารย์ตลอด จารย์ก้จะคุยประมาณว่า เฟสเราหายากจังเลย กว่าจะหาเจอต้องไปดูเพื่อนเราที่อยู่ ม.4ด้วยกันถึงจะเจอ แล้วแกก้หยอดเราบ่อยมาก เราก้เล่นตามน้ำ แต่สุดท้ายเราก้ชอบจารย์จนได้ เราเล่นกะจารย์ทุกวัน คุยโทรศัพท์ด้วยกันแล้ววันนั้นเราเรียนคาบของ อ.เอ(นามสมมุติ)  แต่ครูเขาให้ทำงานครูติดธุระ เราก้ทำเราก้คุยกะจารย์ด้วย แล้วเราก้บอกจารย์ว่า วันนี้ครูไม่มาสบายยยยยย เรานั่งเขียนงานไปสักพัก จารย์ก้เปิดประตูเข้ามาพร้อมถือไม้เรียว แล้วจารย์ก้เดินทั่วห้อง แล้วมาหยุดที่เรา จารย์ก้ว่าเราทำไมปากแดง ให้ลบออกให้ไหมขี้ริ้วในห้อง....มีเต้มเลยนะ เราก้เลยบอกว่า ก้ปกติ(ยิ้มมมมม) จารย์เอาไม้เรียวมาเคาะหัวเรา แล้วก้เดินไปหลังห้องแล้วก้เดินกลับมาหยุดที่เราแล้วก้เอามือมาขยี้หัวเรากับเพื่อนข้างๆ แล้วจารย์ก้เดินออกไป แล้วก้ทักเฟสมาบอกเราว่า "ครูไปหาแล้วนะ" เราก้เลยบอกว่า จ้าาาาา แล้วก้คุยกันตลอด จารย์ตอบช้าเราก้จะว่าทำไมตอบช้า(บ่อยมาก)  จารย์ก้บอกเหตุผลมาหมด จนเราหวั่นไหวมากแต่เราก้รู้ว่ามันเปนไปไม่ได้ถ้าให้ นักเรียนกับครูฝึกสอนชอบกัน แต่เราก้ไม่รู้จะทำยังไง ปรึกษาใครก้ไม่ได้ ถ้าคนใน รร.รู้ก้จะนินทากัน คือเราจะปลงแล้วว่าครูเขาแค่หยอด เราจะพยายามหายไป แต่ครูก้ทักเฟสมาตลอด แต่เราไม่รู้ว่าครูคิดยังไงกันแน่  #รบกวนขอความคิดเหนหน่อยนะคะว่าจะให้เราทำยังไงต่อไปตอนนี้อึดอัดมาก ถ้าจารย์เหนเราเปนนักเรียนคนหนึ่งก้อยากให้จารย์หยุดทำแบบนี้คะเราหวั่นไหวแล้ว เราก้อยากหยุดพฤติกรรมแบบนี้เหมือนกัน
#รบกวนเพื่อนๆพี่ๆด้วยนะคะ  ขอบคุณคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่