[CR] รีวิว งานผ้าม่าน บ้านหลังแรก

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิว ผ้าม่าน ทาวน์โฮม 2 ชั้นค่ะ
โครงการ อินดี้ บางนา กม.7

หลังจากตรวจและโอนรับบ้านเรียบร้อย ก็ตามหาผ้าม่านค่ะ เพราะที่บ้านกระจกบานใหญ่และช่องเยอะมากกกก
เดินดูอีเกียและโฮมโปรก็ยังไม่ถูกใจค่ะ
- อีเกีย ผ้าบาง และถ้าจะถูกต้องติดเอง เราและสามีง่อยมากมายค่ะ ตัดช้อยส์นี้ไปได้เลย
-โฮมโปร ไม่ค่อยชอบผ้าค่ะ

พอดีช่วงนั้นมีงาน บ้านและสวน เมืองทองพอดี ไปค่ะ
เดินๆ งานผ้าม่านส่วนใหญ่คล้ายๆกันนะคะ เป็นงานเหมา เราก็เดินๆดูเปรียบเทียบ ราคาจะอยู่ที่ 18000 - 28000 สำหรับการติดม่าน 7 จุด
สุดท้ายไปเจอร้านนึง ที่ค่อนข้างถูกใจงานและเนื้อผ้าก็จ่ายเงินจองไปค่ะ 2000 บาท และค่อยนัดวันเข้ามาดูหน้างานและเลือกผ้าอีกที

ภาพหน้าบ้านค่ะ

ประตูหน้าเลือกเป็นม่านจีบ+ม่านโปร่งค่ะ
ประตูหลังเป็นม่านจีบทึบ ชั้นเดียว

ช่องรับแสงหน้าบ้านที่ค่อนข้างกังวล เพราะเรามองว่าเป็นส่วนที่ไม่ค่อยได้ใช้งานแต่ต้องสวย คิดอยู่ 2-3 วันนะคะ กว่าจะสรุปแบบได้
ออกมาค่อนข้างพอใจค่ะ เป็นม่านพับทึบ+ม่านจีบโปร่ง

ช่องรับแสงระหว่างโถงบันได เลือกม่านพับธรรมดา เพื่อความประหยัด แฮ่

ห้องนอนใหญ่ เป็นม่านจีบ+ม่านโปร่งค่ะ
ช่องแสงเป็นม่านพับทึบ

ห้องนอนเล็ก เลือกเป็นม่านพับค่ะ เพราะอยู่ส่วนหลังที่แดดไม่ได้เข้าโดยตรง
เป็นห้องลูกสาว สีหวานนิดนึง เจ้าตัวเลือกสีเองค่ะ

หลังจากสรุปแบบ ใช้เวลาประมาณ 3 สัปดาห์+เราติดธุระ
ติดตั้งใช้เวลาประมาณ 3 ชม ค่ะ

โดยรวมพอใจกับงานมากกก ตามแบบที่อยากได้เลยค่ะ
ทั้งนี้สามีและเราเป็นพวกไม่ค่อยแต่งบ้านนะคะ ม่านจึงเลือกสีเรียบๆง่ายต่อการเลือกเฟอร์นิเจอร์ค่ะ
เบ็ดเสร็จค่าม่านเกินงบที่ตั้งไว้นิดหน่อย แต่ถูกใจก็จบค่ะ อิอิ
ชื่อสินค้า:   ผ้าม่าน ม่านปรับแสง มู่ลี่ วอลล์เปเปอร์ ฉากกั้นห้อง ม่านม้วน ซักผ้าม่าน
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่