ยากไปดูน้ำตกทีลอซู

สวัสดีคนไทยทุกคน ผมเป็นคนญี่ปุ่นครับ
ผมอยากไปดูน้ำตกทีลอซู
กรุณาบอกฉันด้วย

Q1)  แม่สอด - อุ้มผาง  ใช้เพลา3ชั่วโมงใช่ไหม?  และ อุ้มผาง - น้ำตกทีลอซู ใช้เพลาเท่าใด?  

Q2) ยากจองทัวร์  กรุณาบอกบริษัททัวร์อยู่ใน  อุ้มผาง หรือ แม่สอด ที่มีเวบไซต์

Q3) ในเดือนตุลาคมครึ่งหลัง ยังฝนตกบ่อย ๆ ไหมครับ?  ถนนจะการปิดบ่อย ๆ ไหมครับ?   เคยฟังว่าในฤดูฝน ต้องเดิน 10km เพราะรถ4WDไปไม่ได้  ไม่อยากเดิน 10km จนน้ำตกทีลอซู !!

If you can reply me in English, it will be better for me to understand.   (^^)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่