ระหว่าง dx กับ fx nikon

ตั้งใจจะเลือกกล้องใหม่ครับ ไม่ได้รับงานอะไรอยู่แล้ว เป็นงานอดิเรกเวลาไปเที่ยว
งบประมาณ 40k รวมเลนส์แล้ว แต่ก็เพิ่มได้ครับ
ลองดู fx d610 ราคาน่าคบ ส่วน dx ก็สน d7100/d5600
ปัญหา คือ เท่าที่ลองอ่านหากไป fx งบอาจจะบานปลายที่เลนส์
อยากให้ลองเปรียบเทียบราคาเลนส์ของ fx กับ dx ในส่วนที่ใช้งานใกล้เคียงกันให้ดูหน่อยครับ
เช่น 35m f1.8 ของ dx  และ fx ครับ หรือเลนส์ซูมช่วงใกล้ๆกัน เอาแค่คร่าวๆก็พอครับ
ขอบคุณครับ

อีกเรื่อง ระหว่าง d7100 กับ d5600 ท่านๆเลือกตัวไหนหรอครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่