[SR] ตามหามานาน กันแดดพร้อมบำรุงที่จบทุกความต้องการของคนผิวแพ้ง่าย ไม่เหนียวเหนอะหนะ รู้สึกถึงผิวสว่างกระจ่างใสขึ้นจริง

สวัสดีค่ะ  สาวแว่น
วันนี้ Miss K มีกันแดดใหม่เนื้อน้ำนม แบรนด์ไทยมาฝากกัน รู้สึกชอบตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้ จนต้องรีบมาเขียนรีวิวฝากเพื่อนๆกัน กันแดดที่จะพูดถึงนั้นชื่อ

Denara  Whitening  Sun  Protection
Tint  Milk  SPF50  PA+++

ขอบอกก่อนว่า Miss K เป็นคนผิวแพ้ง่าย ผิวผสม เปลี่ยนกันแดดค่อนข้างบ่อยค่ะ เพราะรู้สึกไม่ลงตัว ไม่ชอบก็จะเปลี่ยนค่ะ บางยี่ห้อระหว่างวันก็จะมันเยิ้ม หน้าหมองไม่ใสเด้ง ต้องคอยเติมแป้งตลอด แต่เมื่อเพื่อนนำกันแดดตัวนี้มาให้ลองก็รู้สึกว่าชอบมากค่ะ เพราะหลังทาแล้วผิวดูสว่างกระจ่างใสขึ้น บางเบา ทาแล้วหน้าไม่เหนียวเหนอะหนะ ตกเย็นหน้าก็ไม่หมองนะคะ ผิวดูใสเด้งเช้ายันเย็น และที่สำคัญผิวแพ้ง่ายอย่างเราก็ยังใช้ได้ เลยขอซื้อต่อเพื่อนเลยค่ะ 555 ใช้ทุกวันไม่เปลี่ยนใจเลยหลังจากนั้น

...วันที่ไปทำงาน Miss K ใช้กันแดดตัวนี้อย่างเดียว แล้วแต่งหน้าไปทำงานเบาๆ แค่เขียนคิ้ว เติมลิป สะดวกดีค่ะ เพราะกันแดดนี้เป็นสูตรบำรุงผิวในตัวค่ะ และวันนั้นประชุม หัวหน้าทัก “ทำไมวันนี้หน้าดูใสขึ้นนะ” เราก็เขินเลยจร้า... เป็นที่มาขอการต้องมาเขียนรีวิวนี้ 555 มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ

เริ่มจาก packaging กันก่อนเลย...ผลิตภัณฑ์เป็นกล่องกระดาษสีขาวเนื้อสัมผัสมันๆมีสีทองที่ Logo ดูแพงขึ้นมาเลย(แต่แอบบอกเลยว่า ไม่แพงนะยู๊วว ราคาไม่ถึง 400 บาทจร้า)

มาแกะกล่องลองเนื้อกันแดดกันเลย...

หลอดข้างในฝาสีทองหรูหราไปอีก...

กันแดด Denara ตัวนี้เค้าเคลมว่าสามารถกันรังสีได้มากถึง 4 ชนิด คือ UVA, UVB, IR, Visible Light ซึ่ง IR ถือเป็นรังสีตัวร้ายที่ทำร้ายผิวเราลึกถึงผิวชั้นใน (ลึกกว่า UVA และ UVB เสียอีก ร้ายนัก 555+) และ Visible Light ก็เป็นรังสีของแสงที่มองเห็นได้ มีข้อมูลว่า Visible Light สามารถก่อให้เกิดการสร้างอนุมูลอิสระซึ่งทำลายผิวได้เหมือนกันแถมยังกระตุ้นเซลล์ผิวหนังได้ไม่ต่างกับรังสี UVA !!!

จากนั้นก็ลองเนื้อกันแดดกันเลยจร้า...

เนื้อกันแดดเป็นเนื้อน้ำนม เมื่อลองวนๆ เนื้อครีมดูแล้ว ไม่แห้งเกินไปหรือไม่เหนอะหนะเกินไป

การทดสอบความมัน

นี่คือภาพทดลองการใช้กระดาษซับมันทดสอบความมันของครีมกันแดด

ความมันบนกระดาษซับมัน มีเล็กน้อยมาก

ทดสอบการกันน้ำกันเหงื่อ

ทดลองการกันน้ำของครีมกันแดด โดยนำแขนที่ทาครีมกันแดดมาพรมน้ำ พบว่าผิวเปียกน้ำเพียงเล็กน้อย

เปรียบเทียบระหว่าง 2 แขน ด้านซ้ายทาครีมกันแดด กับ ด้านขวาไม่ได้ทาครีมกันแดด ซึ่งพรมน้ำทั้งคู่ จะเห็นว่าด้านที่ไม่ทาครีมกันแดด น้ำจะเปียกที่ผิวชัดเจน

สรุปผล

Packaging: หลอดถือว่าใช้งานง่าย ดูสวยหรู
เนื้อกันแดด: กันแดดเป็นเนื้อน้ำนม เกลี่ยง่าย ซึมเร็ว สีกันแดดออกสีเนื้อๆ
สีผิวหลังทากันแดด: หลังทากันแดด หน้าจะดูสว่างๆขึ้นเล็กน้อย
ความมัน: ถือว่าโอเคค่ะ ตอนลองทาที่ท้องแขนจะรู้สึกว่ามันๆหน่อย แต่ตอนใช้จริงที่หน้าไม่มันนะคะ จะรู้สึกชุ่มชื้นผิวดูมีสุขภาพมากกว่า (ไม่ใช่ความมันวาว) และระหว่างวันหน้าก็ไม่มันคะ
การกันแดด: ไม่ได้มีการทดสอบโดยอาบแดดจริงๆ เลยไม่มีผลยืนยันชัดเจนตรงนี้ (แต่ใช้มา 2 อาทิตย์แล้ว โดนแดดทุกวันตอนเช้าตอน 9.00 น. หน้าไม่ได้คล้ำขึ้นนะคะ)
การบำรุงผิว: ช่วยลดขั้นตอนการทาครีมตอนเช้าลงได้ เหลือเพียงหลอดเดียว เพราะเป็นทั้งกันแดดและบำรุง นอกจากนี้ยังทำให้รู้สึกผิวดูขาวกระจ่างใสขึ้นเล็กน้อย 1 ระดับ หลังใช้ต่อเนื่องประมาณ 2 อาทิตย์
การกันน้ำกันเหงื่อ: กันได้ค่ะ ไม่เป็นคราบ
การแต่งหน้าทับ: แต่งหน้าทับดีค่ะ ใช้แทน makeupbase ได้ เพราะทำให้ผิวสว่างขึ้นเล็กน้อย

โดยรวมถือว่า ok ค่ะ อมยิ้ม02

เป็นยังไงกันบ้างเอ่ย?... ขอบคุณมากคะ ที่ติดตาม Miss K มาตลอดนะคะ
จริงๆ กันแดด Denara นี้ ถือเป็นตัว Favorite ของ Miss K เลยในปี2017

*** สุดท้ายนี้หวังว่าเพื่อนๆ จะได้ประโยชน์จากรีวิวนี้ Miss K ขอฝากกระทู้นี้ไว้ด้วยนะคะ ดีไม่ดียังไงแนะนำได้ติชมได้คะ
ฝากติดตามผลงานการรีวิวของ Miss K ไว้ด้วยนะคะ ที่เพจJeban : MissK.Beauty

ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ลองเข้าไปดูได้ที่เพจ fb.me/denaraofficial
Line : @denara
line.me/R/ti/p/%40denara
Follow us IG : denaraskincare

วันนี้ Miss K ขอลาไปก่อน หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆ ที่กำลังหาซื้อครีมกันแดดกันอยู่นะคะ

>>> ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมกระทู้นี้ เข้ามาเม้นท์กันนะคะ...<<<
ชื่อสินค้า:   ครีมกันแดด Denara Whitening Sun Protection Tint Milk SPF50 PA+++
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่