[สปอย] สงสัยเกี่ยวกับ GEORGE WASHINGTON ในเรื่อง DC'S LEGEND OF TOMORROW SS2 E11 ครับ

เพิ่งได้ดู  DC'S LEGEND OF TOMORROW SS2 E11 " TURNCOAT "  

สงสัยว่าตอนแรก ริป เข้าไปยิง George Washington ได้ยังไง ?

1/  สถานที่ ที่ ริป ยิง George Washington ตาย นั้น เป็น ค่ายทหาร อังกฤษ หรือ อเมริกา ?
1.1/  ถ้าเป็น ค่ายทหารอเมริกา  ทำไม หลังจาก ยิง เสร็จ  ทหารอมริกา ไม่จับตัว ริป ครับ ?  ปล่อยให้ริป ลอยนวล ทำไม
2/  ตอนริป แจกอาวุธ ให้ทหาร   คือทหารอังกฤษ หรือ ทหารอเมริกาครับ ??  
2.1/ ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นทหารอังกฤษ  เพราะมีการกล่าวถึงฝ่ายตรงข้าม ว่าเป็น กบฎ หรือ ผู้รักชาติ   ผมเข้าใจถูกไหม ?

ท่านใดดูแล้วเข้าใจกระจ่าง  รบกวนด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่