ฐานะทางบ้านไม่ดี เลยอยากมีแฟนฐานะดี จะได้อยู่สบาย แบบนี้เราหัวสูง เกินตัวไหมค่ะ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อค่ะ เราเกิดในครอบครัวที่ลำบาก มาอยู่ใน กทม เราเองก็หน้าตาดีพอสมควร คนมาจีบเยอะ เราเลือกคนที่รวยและสามารถดูแลเราได้ เราไม่อยากลำบากเหมือนอยู่บ้าน เพื่อนแถวบ้านเราหลายคนบอกว่าเราหัวสูง คบคนที่เงิน ที่เราทำแบบนี้เราหัวสูงไปหรือเปล่าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 1
คนที่เกิดมาจนทุกคนก็อยากจะพัฒนาคุณภาพชีวิตของตัวเองทั้งนั้น
เพียงแต่วิธีการที่คนทั่วไปเขายกย่อง คือ ทำงาน หาเงิน ใช้ความสามารถจนรวย
แต่วิธีการของคุณ คือ หาสามีรวย ไม่ได้ใช้ความสามารถแต่ใช้ความเป็นผู้หญิงหาทางออกแทน
ซึ่งวิธีการแบบนี้ มันต้องมีคนดูถูกอยู่แล้ว

แต่คุณก็ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน และถ้าผู้ชายคนนั้นเขาก็โอเค ก็คงไม่มีปัญหา
ถ้าคุณกำลังจะสบายแล้ว คุณไม่ต้องสนใจคำพูดใครก็ได้ เพราะต่อให้เขาว่าคุณ มันก็ไม่ได้ทำให้คุณสบายขึ้นหรือลำบากกว่าเดิม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่