มีใครประสบปัญหารูปภาพ ใน instagram ไม่ชัดครับ

กระทู้คำถาม
รูปภาพใน app instagram ไม่ชัดครับ ผมใช้ samsung A5 2017  ตอนแรกไม่เป็นนะครับ
พอมาสังเกตอีกที ภาพมันไม่คมครับ เหมือนแตกๆ ไม่ค่อยละเอียด
ผมลองเทียบกับมือถือรุ่นอื่นภาพปกติครับคม ชัด
      ลองลบแอพลงใหม่ หรือลองลงเวอชั่นรุ่นเก่า ก็ไม่สามารถแก้ปัญหาได้ครับ
จากนั้นเลยลองใช้ browser chrome ของมือถือเข้าดูภาพ ปรากฏว่าภาพชัดปกติครับ แต่ใน ig ภาพไม่ละเอียดครับ
ปัญหาน่าจะอยู่ที่ app ig  บนอุปกรณ์ samsung a5 2017  ใครเจอปัญหาแบบนี้ หรือมีวิธีแก้ยังไง พูดคุยกันได้นะครับ
     รายงานปัญหาไปที่ ig 3 ครั้งแล้วครับ ล่าสุด ig เพิ่งอัพเดท แต่ภาพก็ยังไม่คมชัดเหมือนเดิมครับ

***ภาพเปรียบเทียบระหว่า ig  กับ เข้าig ผ่านbrowser ครับ**
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่