รบกวนท่านผู้รู้ ช่วยผมกู้ไฟล์ ด้วยครับ !!!!!

ผม Scan เอกสารไว้ เมื่อเดือน มิถุนายน 60 ที่ผ่านมา  ไฟล์ภาพไม่ใหญ่ ไฟล์ภาพละประมาณ 100 - 300 KB รวมประมาณ 10 ไฟล์+

ตอนที่ scan เอกสารนั้น ก็เรียกดูแล้วว่า Scan เสร็จเรียบร้อยแล้ว มีไฟล์ภาพ และมีภาพที่สามารถเรียกดูได้ทุกไฟล์

วันนี้ ต้องการใช้ไฟล์เอกสารเหล่านั้น แต่เรียกดูได้เพียงไฟล์ภาพได้เพียง 2 ไฟล์เท่านั้น นอกนั้นเรียกดูไฟล์ภาพเหล่านั้นไม่ได้เลย

ตามภาพประกอบ

ข้อสังเกต เพิ่มเติม อีกประการหนึ่งคือ

หลังจากที่ เรียกดูไฟล์ภาพไม่ได้ ดังที่ได้กล่าวไว้ข้างต้นแล้วนั้น   ผมก็สังเกตเห็นว่า เนื้อที่ Free Space ของ HDD ในบาง Drive มีเนื้อที่ Free Space เหลืออยู่ Drive ละ ประมาณ 5-20-30 GB   แต่นี่เนื้อที่ Free Space กลับมีเนื้อที่ เพิ่มขึ้นมามากอย่างผิดสังเกต

ตามภาพ

Drive E: มีเนื้อที่โดยรวม 93.0 GB  ก่อนหน้านี้ มี Free Space ไม่เกิน 20 GB  แต่วันนี้ Free Space มีมากถึง 90.0 GB

ไฟล์ภาพที่ผมต้องการใช้งานนั้น อยู่ Drive E: หลังจากที่ ผมเรียกดูไฟล์ภาพไม่ได้ ดังที่ได้กล่าวไว้ข้างต้นแล้วนั้น   ผมก็สังเกตเห็นว่า Free Space ของ Drive มันเพิ่มขึ้นมาอย่างผิดปกติ   ซึ่งมันเพิ่มขึ้นมาตอนไหนก็ไม่รู้ครับ

PC ของผมใช้  Mulwarebyte กับ Kaspersky   แต่ทำไมจึงเกิดอาการดังกล่าวได้อ่ะครับ

เป็นเพราะ PC ผมติด ไว้รัส หรือโดนไวรัส เล่นงานเข้าแล้วหรือไงครับ ?

รบกวนท่านผู้รู้ ทุก ๆ ท่าน ช่วยกรุณาให้คำแนะนำด้วยครับว่า ผมจะต้องแก้ไขอย่างไร   จึงจะเรียกไฟล์ภาพเหล่านันมาใช้งานได้น่ะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้ามายัง เพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่าน ที่ให้คำแนะนำครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่