เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

มีใครเคยนั่ง Business Class ของ Aeroflot บ้างมั้ยคะ พอดีเห็นราคาย่อมเยากว่าสายการบินอื่น (ไปเบอร์ลิน)

กำลังหาตั๋วไปเบอร์ลินค่ะ เสิร์ช Business Class แล้วดูเหมือน Aeroflot จะราคาย่อมเยากว่าเจ้าอื่น ได้ราคาประมาณแปดหมื่นกว่าบาท ในขณะที่เจ้าอื่นๆแสนขึ้นทั้งนั้น

พวกตั๋วโปรอะไร ไม่เคยจองทันกับเขาเลยค่ะ จะไปช่วงเดือนกุมภาปีหน้า วีซ่าเชงเก้นมีเรียบร้อยแล้วค่ะ ไปช่วงไหนก็ได้ก่อนสิ้นเดือนกุมภา
ควรรอตั๋วโปรไปเรื่อยๆ แล้วเสี่ยงเอาว่า ถ้าใกล้ๆหนึ่งอาทิตย์ก่อนบินยังไม่มีตั๋วโปรค่อยซื้อช่วงนั้น (ซึ่งอาจจะราคาสูงปรี๊ด) เลยจะดีไหม

อยากทราบความเห็นท่านที่เคยขึ้น business class ของ Aeroflot ว่าเป็นยังไงบ้าง นอนราบได้เลยไหม บริการพอใช้ได้ไหม (ไม่หวังสูงค่ะ แค่อยากนอนราบยาวๆตลอดทริป) พวกสายการบินอาหรับถ้ามีโปรถูกๆมาก็สนใจค่ะ แต่ติดตรงที่ไปได้ครึ่งทางก็ต้องเปลี่ยนเครื่อง แล้วค่อยไปอีกครึ่งทาง คือ มันทำให้ไม่ได้หลับยาวๆน่ะค่ะ ถ้าไม่ถูกจริงๆหรือราคาใกล้เคียง Aeroflot คิดว่าสนใจ Aeroflot มากกว่าค่ะ เพราะน่าจะได้หลับยาวไปถึงยุโรปแล้วค่อยไปเปลี่ยนเครื่องที่รัสเซีย น่าจะสดชื่นกว่าค่ะ

หรือมีท่านไหนมีไอเดียหรือข้อเสนอแนะอะไรยินดีรับฟังค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่