[CR] เกาหลีครั้งแรก สวนสนุก Everland

สรุป Everland ไม่ใช่แดนของผม 5555 เพราะเราก็นึกว่ายังไหว ห้าวเข้าไปเลย ด่านแรกเรือไวกิ้ง นั่งอยู่บนนั้นได้ประมาณ 2-3 นาที แกว่งไปมา เฮ้ย! เริ่มกลัว ใจสั่น เสียว วูบวาบจะเป็นลมให้ได้ ไม่เอาอีกแล้ว ที่ฝันว่าอยากเล่นให้ครบทุกอย่าง จบลงทันทีได้แต่เดินดู ถ่ายรูปเล่นมุมไหนก็สวย แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ (ถ้ารู้ตัวเองไม่ไหวอย่าฝืนและอย่าเสี่ยงเลย 55555)เอาพาสปอร์ตไปด้วยนะครับ ยื่นให้เขาเลยช่องขายตั๋ว เราจะได้ส่วนลดด้วย

ลงจากรัสบัสก็เดินตามทางไปได้เลยครับแล้วจะมีรถ Shutter Bus มารับเราเข้าไปข้างในอีกทีครับ

โชว์พาสปอร์ตให้เขาดูได้ส่วนลดด้วยครับ

เริ่มบันเทิงได้เลยครับ
อมยิ้ม02

ว่าจะเล่นอันนี้ก่อนแต่เห็นคนเยอะ เดี๋ยวเสียเวลา (นี่ กำลังห้าว ใจร้อน อมยิ้ม16)

วิ่งเข้าใส่ไวกิ้งทันที ใกล้ๆ กัน เล่นเป็นอย่างแรกและเป็นอย่างสุดท้ายในชีวิต 5555 นึกแล้วก็ยังตลกตัวเองอยู่เลย  พอลงมาได้เท่านั้นแหละ โอโห้ อยากจะอ๊วกให้ได้ พอแล้วพอขอเดินถ่ายรูปเล่นดีกว่า (แต่เด็กๆที่นั่นพอลงมาแล้ว วิ่งต่อได้เลย สุดยอดเลยน้อง)
อมยิ้ม20

ตั้งสติได้แล้ว เดินถ่ายรูปต่อ

ขึ้นกระเช้าดูวิวด้านบนดีกว่า เบาๆครับ

ร้านขายของที่ระลึก อยากได้ทั้งนั้นเลย

ของเราต้องเล่นแบบนี้ ซอฟๆ
อมยิ้ม01

จะนั่งพัก ดริ้งสักแก้วยังไม่กล้า กลัวพุ่ง

อันนี้ดีสุดช่วยได้เยอะเลยครับ ตัดเลี่ยน น้ำสัปรดปั่น
อมยิ้ม02

กลับบ้านกันเถอะพวกเรา

วันต่อไปเราจะไปที่ไหน ฝากติดตามตอนต่อไปครับ

ติดตามการเดินทางของเราได้ที่ https://www.facebook.com/yaktiewbang/
ชื่อสินค้า:   everland south korea
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่