ถามเรื่องการ set up htc vive เล่นกับ macbook pro

เท่าที่ทราบมาคือต้องลง bootcamp และใช้วินโดว์ใช่มั้ยคะ
อยากจะทราบว่าต้องใช้อุปกรณ์เสิรมอะไรบ้างในการติดตั้ง vive ให้เล่นกับ macbook pro ได้

แมคบุครุ่น + สเปค ตามนี้ค่ะ

Macbook Pro 13 inch Touch Bar และ Touch ID
โปรเซสเซอร์ 3.1GHz
ความจุ 256GB
โปรเซสเซอร์ Intel Core i5 รุ่นที่ 7 แบบ Dual-core ความเร็ว 3.1GHz
Turbo Boost สูงสุด 3.5GHz
หน่วยความจำ LPDDR3 ความเร็ว 2133MHz ขนาด 8GB
ตัวจัดเก็บข้อมูลแบบ SSD ความจุ 256GB1
Intel Iris Plus Graphics 650
พอร์ต Thunderbolt 3 จำนวน 4 พอร์ต
Touch Bar และ Touch ID

ขอคำแนะนำเรื่องอุปกรณ์เสิรมหรือเคล็ดลับการติดตั้ง vive ให้สามารถเล่นได้กับ macbook pro รุ่นนี้หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่