รีวิวข้อสอบแลกเปลี่ยน oeg 2017

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราอยู่ชั้น ม.3 รร. สาธิต มช. ค่ะ
เมื่อเร็วๆนี้ ก็ได้ไปสอบโครงการแลกเปลี่ยนไปต่างประเทศของโครงการ oeg มาค่ะ
คือเราไม่ได้เตรียมตัวเลย เพราะไปสมัครทีหลังแล้วอีกวันก็ไปสอบเลย 555
แต่ข้อสอบก็ไม่ได้ยากมากนะ มี 50 ข้อ
Listening 24 ข้อ
Reading 26 ข้อ
Listening จะมีแบบมีรูปมาให้ แล้วฟังว่าที่เทปพูดคือรูปไหน แล้วให้เลือก ประมาณ 4-5 ข้อ
แล้วก็มีเป็นโจทย์บวกลบคูณหารเลข แล้วให้เรากาคำตอบหรือประโยคสัญลักษณ์ค่ะ
ส่วน Reading ( vocab ) คำศัพท์ค่อนข้างยากนะแบบเป็นเรื่องแล้วมีช้อยให้เติม
แล้วก็มี reading เรื่องยาวๆๆๆ555 ให้หาคำตอบค่ะ
จำได้แค่นี้หล่ะค่ะ ใครจะไปสอบก็ขอให้โชคดีนะคะ
ปล. เราผ่านแต่ไม่ได้ไปอะ ไม่มีเงิน เห็นว่าถ้าใครได้ 42+ จะขอทุนฟีได้ แต่เราได้แค่ 30+ เลยอดเลย 555 แีนี้จะลองไปสอบ YES อีกทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่