กู้คอนโดไม่ผ่าน

อยากกู้คอนโดมือ 1 ค่ะ จองไปแล้ว แต่มีประวัติบูโร ซึ่งปิดบัญชีเคลียร์หนี้ไปแล้วเมื่อเดือนธันวาคม ปี2558 พนักงานขายคอนโดให้ความมั่นใจว่ากู้ผ่านต้องธอส. เพราะ ลูกค้าคนอื่นก็มีเคสติดบูโรเหมือนเรา พอยื่นไปเสร็จ ไม่ผ่านค่ะ เซ็งเลย เพราะคิดว่าธอส. น่าจะรับพิจารณาคนที่เคยมีประวัติ สอบถามทางเจ้าหน้าที่ก็บอกว่าทางแบงค์เรามีเงื่อนไขหมือนกับแบงค์อื่นๆ แล้วที่เราเคยอ่านในพันทิปมาว่าคนติดบูโร ต้องเพิ่งธอส.นี่คือไม่จริงใช่ไหมคะ พอจะมีแบงค์ไหนแนะนำบ้างไหมคะ 😭😭😭

แก้ไขคำผิด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่