โดนเชิญออกจากหอ จะได้เงินคืนไหม

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ คือผมอยู่หอโดยมีสัญญาเช่า 1 ปี (ถึงวันที่ 2 พ.ย. 2560)

และเมื่อต้องการย้ายออกต้องบอกล่วงหน้า 1 เดือน (ไม่เกิน 2 ต.ค. 2560)

แต่วันนี้ผมโดนเชิญออกเพราะทำผิดกฎของหอครับ (23 ส.ค. 2560)

เจ้าของหอบอกจะยกเลิกสัญญาแล้วให้ย้ายออกสิ้นเดือน

คือผมสามารถคุยหรือต่อรองได้ไหมครับกับเงินประกันหอของผมว่าจะได้คืนไหม (3000 บาท ค่าประกันหอ)

ขอบคุณครับ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่