ใครที่เคยสอบ PTE แล้ว รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พี่น้อง นี่คือครั้งแรกของการใช้งานบอร์ดนี้ อยากทราบว่าใครเคยผ่านการสอบ PTE มาแล้วบ้าง มาแชร์ประสบการณ์และคำแนะนำที่เป็นประโยชน์ ต่อเพื่อนๆ กันดีมั้ยคะ เรากำลังจะไปสอบเดือนหน้านี้ ตอนนี้เตรียมตัวทำแบบฝึกหัด ถ้าเราสอบผ่านตั้งใจจะมาเขียนรีวิวให้เพื่อนๆคนอื่นๆที่กำลังต่อสู้กับการสอบด้วยค่ะ ยิ้ม ในแต่ละพาร์ท Speaking  Writing Reading Listening มีพาร์ทไหนที่สามารถทำคะแนนสอบได้แน่นอน ใครมีเทคนินมาเล่าสู่กันฟังเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่