รบกวนจัดตารางการท่องเที่ยวกรุงเทพ-หัวหินให้หน่อยค่ะ เพิ่งเคยไปครั้งแรก ><

สวัสดีค่ะ รบกวนสมาชิกพันทิปที่ใจดี๊ดี....ช่วยจัดโปรแกรมเที่ยวหัวหินให้หน่อยค่ะ ว่าควรไปไหนก่อนดี 3 คืน 4 วันค่ะ

วันแรก ไปถึงหัวหินตอน 7 โมงเช้า เข้าพักที่โรงแรมโนโวเทลตอน 14.00 น. จนถึง 6 โมงเย็น ตั้งใจไปเที่ยวตลาดโต้รุ่งหัวหินค่ะ เช็คเอาท์ออกจากโรงแรม ประมาณ 11.30 น.

ส่วนคืนที่สองและสาม พักที่เบบี้แกรนด์รีสอร์ทหัวหินค่ะ
( ไปรถส่วนตัว )

สาวแว่น สถานที่ท่องเที่ยว ที่อยากไป
วัดห้วยมงคล
เดอะ เวเนเซีย หัวหิน
Swiss Sheep Farm
เพลินวาน
สถานีรถไฟหัวหิน
ชายหาดหัวหิน
BlúPort Hua Hin
วัดถ้ำเขาเต่า
ตลาดน้ำสามพันนาม + ตลาดน้ำหัวหิน
พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำหว้ากอ
The Cicada Market ตลาดกลางคืน
ตลาดโต้รุ่งหัวหิน-ตลาดฉัตรศิลา ตลาดกลางคืน

ส่วนเรื่องอาหาร ประหลาดใจ
อยากไปทานร้านโอเอ็กซีฟูดซ์ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่