อยากได้คำเเนะนำการฝึกกีต้าร์นะครับ

ตอนเเรกจากเมื่อก่อนไม่เคยมีความคิดจะจับกีต้าร์เลย เเต่พอโตขึ้นชอบฟังเพลง เเละร้องเพลงชอบวงslot machine มากเลยอยากจะตั้งวงเลยกะว่าจะเอาจริงกับการเล่นกีต้าร์เลยไปซื้อมา ตอนเเรกอยากได้ไฟฟ้าเเต่พ่อบอกให้เอากีต้าร์โปร่งเลยได้มาเเต่ว่าเราไม่ได้ไปเรียนนั่งฝึกเองที่บ้านเลยไปไม่ถูกไม่รู้จะเริ่มยังไงหาในเน็ตก็เลือกไม่ถูกเลยได้เเต่หัดคอร์ดไปก่อน เวลาเปลี่ยนคอร์ดนิยากมากสำหรับเรา เพื่อนๆคนใดมีเเนะนำอะไรก็ช่วยเเนะนำกันมั่งนะครับ ผมมือใหม่หัดดีดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่