ไฟรูปเครื่องโชว์

สวัสดีครับ อยากจะมารบกวนขอคำปรึกษาจากเพื่อนๆและผู้ที่มีความรู้หรือว่าผู้ที่มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะให้หน่อยนะครับ พอดีว่ารถที่ผมใช้อยู่มีปัญหาเรื่องไฟเตือนโชว์รูปเครื่องยนต์ แต่มันก็ยังขับได้ปกติ แต่ห้ามขับให้รอบถึง 3,000 เพราะอาจจะมีอาการกระตุก เข้าเช็คที่ศูนย์เมื่อ 2-3 เดือนก่อน ได้ทำการแก้ไขและใช้งานตามปกติ แต่วันนี้อาการนั้นกลับมาอีกครั้ง เข้าเช็คที่ศูนย์อีกที่แจ้งมาว่าลบโค้ดให้แล้ว แต่พอดับเครื่องสตาร์ทใหม่ไฟโชว์นั้นก็กลับมาอีก ช่างของศูนย์แจ้งมาว่าน่าจะเป็นที่กล่องระบบไฟฟ้า อยากจะทราบว่าใครพอจะเคยมีปัญหาแบบนี้บ้างครับ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม
#ปล.รถผมเป็นของนิสสัน ซิลฟี่ CNG. ปี2014 (ทางนิสสันคงไม่ว่าอะไรนร้า มาขอคำชี้แนะเฉย)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่