Olympus OM-D E-M5 Mark III?

มีใครได้ข่าวว่า Olympus OM-D E-M5 Mark III จะออกเร็วๆนี้ไหมคะ พอดีกำลังตัดสินใจว่าจะซื้อ mark II ตอนนี้ (เพราะลดอยู่) หรือรอดี
ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ปีนี้เป็นคิวของ E-M10 MKIII ครับ ส่วน E-M5 MKIII เป็นของปีหน้า ถ้าอยากได้กล้อง OM-D ที่ไม่ใหญ่แบบ E-M1 และอยากได้กันฝุ่นกันฝน ตอนนี้ก็คงต้อง E-M5 II นั่นแหละครับ แต่ถ้าไม่ได้สนใจเรื่องกันฝุ่นกันฝนมาก รอดู E-M10 III น่าจะดีกว่า

ปล. โปรของ Olympus ส่วนมากมันลดทุกเดือนอยู่แล้วครับ คือบอกว่าหมดสิ้นเดือนนี้ พอขึ้นเดือนหน้าก็โปรเดิมเปลี่ยนวันที่ ถ้าไม่ใช่โปรตามงานกล้องหรือโปรแถมของก็มักจะอยู่นานครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่