หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
สมัยก่อนได้ตังค์ไปโรงเรียนกันเท่าไร
กระทู้สนทนา
โรงเรียน
อาหาร
ข้าวกล่อง Bento
การเรียน
ย้อนไปหลายสิบปี
ป.1-2 ได้ 5 บาท ห่อข้าวไปกินที่ รร
ป.3-4 ได้ 10 บาท ห่อบ้างไม่ห่อบ้าง ข้าวโรงอาหารจ่ายเป็นเทอม
ป.5-6 ได้ 15 บาท ส่วนใหญ่ห่อข้าวแล้วเอาไปกินในโรงอาหารด้วย
จบ ป.6 มีเงินเก็บ 800 กว่าบาทดีใจเหมือนมีเงินล้าน
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
How to ใช้เงิน 2000ยังไงให้พอ ใน 1เดือนและมีเงินเก็บ?
เรื่องมีอยู่ว่าแม่ให้ตังเราไปโรงเรียนเดือนล่ะ2000ค่ะให้จัดการ การเงินเอง มีข้าวกินที่บ้านค่ะ ห่อไปกินได้ อยากทราบวิธีใช้ยังไงให้มีเงินเก็บ
สมาชิกหมายเลข 7757680
ราคานี้ คือขายเอาสังคมใช่ไหม ท่านใดเคยซื้อของราคาถูก ขิงมาได้เต็มที่เลยค่ะ
วันนี้อยากมาอวดร้านค้าที่ขายของกินราคาถูก อร่อยและดี วัตถุดิบที่ใช้ก็ของดี ร้านก็สะอาด คนขายก็ยิ้มแย้ม ท่านใดมีร้านที่ขายราคาถูก ขิงมาได้เต็มที่เลยค่ะ เพื่อมีจังหวะจะได้แวะไปอุดหนุน เริ่มจากร้านแ
กัมบอล
ทำไมถึงคิดว่าการห่อข้าวมากินที่โรงเรียนเขาดูจน
คือเราจะบอกกับย่าเเละพ่อเเม่ว่าขอห่อข้าวมากินที่วิลัยนะเราห่อข้าวมาทุกวัน คนอื่นกับเพื่อนถามว่าทำไมถึงห่อข้าวมาโรงอาหารก็มี เราก็บอกเราสะดวกเเบนี้ อย่างน้อยไม่เสียค่าข้าว เสียเเค่ค่ารถบางทีก็กินขนม เเ
สมาชิกหมายเลข 7163886
สวัสดีครับผมจะมาเล่าเรื่องความรักของผมให้ฟังนะครับ ขอให้ชื่อผู้หญิงว่านางนะครับสำหรับผมดูน่ารักดี
มีอยู่วันนึง ผมมาโรงเรียน แล้วนาง โทรมาหาผม แล้วผมก็ไม่ได้รับ แล้วช่วงเช้าผมก็ไม่เห็นนางเลย จนถึงพักเที่ยงผมก็โทรไป หานาง นางก็ไม่รับสาย เลยโทรไปหาเพื่อนนางว่าอยู่ไหนกัน เดี๋ยวไปหา นางไม่รับสายเลย เป็
สมาชิกหมายเลข 7315384
ช่วยแนะนำเมนูมื้อกลางวัน แบบดีต่อสุขภาพ ราคาประหยัดกันหน่อยค่ะ 🥺🥺
ตอนนี้กำลังจะเปิดเทอมแล้วค่ะ ทางโรงเรียนได้ให้ห่อข้าวกลางวันไปทานในห้องเรียนแทนการกินในโรงอาหาร เลยอยากถามคุณแม่ คุณน้า ว่าเมนูกลางวันที่ทำง่ายๆดีต่อสุขภาพ ราคาประหยัด ว่ามีอะไรบ้าน เพราะตอนนี้ช่วยเ
สมาชิกหมายเลข 5842908
เครียด นอนไม่หลับ
ช่วงนี้เครียดมากเลยค่ะนอนดึกมากเพราะเครียดทำให้นอนไม่หลับนี่เครียดแบบเครียดมากเลยค่ะเรื่องเงินการเงินไม่มีปัญหาอะไรมากค่ะแต่เครียดเพราะเราใช้ตังค์ไปเยอะจนเรารู้สึกผิดบางทียังไม่ใช้ตังค์เลยแต่ทำไม่ได้เ
สมาชิกหมายเลข 9040290
เมนูมื้อเที่ยงกินอะไรดี ครับ
เมื่อวานไปชิมที่โรงอาหารศูนย์ราชการ แจ้งวัฒนะ ราคาไม่แพงมาก นั่งห้องแอร์ด้วย รสชาติไม่แซ่บเท่าไหร่ ข้าวกะเพราถาด 65.- ข้าวเยอะมาก เช้ากินข้าวกะเพราคลุก อาหารจากท็อปเดลี่ 35.- ได้เยอะแต่ข้าวน้อ
สมาชิกหมายเลข 4755513
ถูกเพื่อนมองข้าม
ผมมีเพื่อนอยู่ทั้งหมด 7 คน อยู่กันเป็นกลุ่ม คบกันมาตั้งแต่อยู่ ม 4 ตอนนี้อยู่ ม 6 พวกเราสนิทกันมาก ผมรู้ว่าเพื่อนผมแต่ละคนมีนิสัยยังไง ผมสนิทกันจริงและไว้ใจมันมาก มี 2 คน (ขอแทนว่า A และ B) ผมเริ่มสัง
สมาชิกหมายเลข 3596363
อาหารเช้า Gen Z ของบ้านเรา
อาหารเช้าในวันไปโรงเรียนของเด็กๆ เป็นการใช้ความคิดขั้นสูงสุดที่ต้องเตรียมให้พร้อมก่อนนอนทุกคืน ที่บ้านนี้จะจัดอาหารที่ทำง่ายในเวลาเร่งรีบ 1 ใน นั้น คือแซนวิช เป็นเมนูที่สะดวก ทำง่าย ทำไว แค่เตรียมของไ
Babycham
มีความเห็นอย่างไร โรงเรียนมีโครงการเก็บเงินออมทรัพย์รายวัน
มีความเห็นอย่างไร โรงเรียนมีโครงการเก็บเงินออมทรัพย์รายวัน สมมุติวันละ 10 บาท 1 เดือน = 200 บาท 1 เทอม = 800 บาท 1 ปี = 1600 บาท ถ้าคิดดอกเบี้ยออมทรัพย์ 0.25% = 4 บาท
series 6
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
โรงเรียน
อาหาร
ข้าวกล่อง Bento
การเรียน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ : 192
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
สมัยก่อนได้ตังค์ไปโรงเรียนกันเท่าไร
ป.1-2 ได้ 5 บาท ห่อข้าวไปกินที่ รร
ป.3-4 ได้ 10 บาท ห่อบ้างไม่ห่อบ้าง ข้าวโรงอาหารจ่ายเป็นเทอม
ป.5-6 ได้ 15 บาท ส่วนใหญ่ห่อข้าวแล้วเอาไปกินในโรงอาหารด้วย
จบ ป.6 มีเงินเก็บ 800 กว่าบาทดีใจเหมือนมีเงินล้าน