Scoopy I มีกลิ่นเหม็นไหม้และควันขาวออกจากท่อ หลังจากถ่ายน้ำมันเครื่องที่ศูนย์มา

สวัสดีครับพอดีรถจักรยานยนต์ผม (Scoopy I) หลังจากที่ไปถ่ายน้ำมันเครื่อง + น้ำมันเฝืองท้าย ที่ศูนย์มา ตอนขับเครื่องเหมือนจะมีปัญหา บิดแล้วมันกระตุกๆ (เหมือนวูบ ๆ หนะคับ) ไม่พุ่งเหมือนตอนก่อนเข้าศูนย์และส่งกลิ่นเหม็นไหม้ ๆ และมีควันขาวออกจากท่อ นิดๆ ตอนนี้ผมอยู่ไกลจากศูนย์คับเพราะตอนเข้าศูนย์มาใหม่ๆ ก็ไม่ได้เอะใจอะไรจนขับมาถึงหอพักเลยรู้อาการพวกนี้หนะคับ เลยอยากจะสอบถามพี่ๆ ว่ามันเกิดจากอาการอะไรและผมจะขับไปเข้าศูนย์ได้ใหมคับ ผมกลัวเครื่องจะพังก่อน ขอบคุณคับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่