หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
เราอยากขายไอติมผัด
กระทู้คำถาม
ไอศกรีม
เราอยากรู้ว่าเราจะซื้อเครื่องขายไอติมผัดได้ที่ไหนแระเราจะต้องขายถ้วยล่ะกี่บาท
#คัยรู้ช่วยบอกเราด้วยนะ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
ว่าด้วยเรื่องไอติมผัด
อยากรู้ค่ะว่าไอติมผัดต้นกำเนิดมาจากไหน เห็นในยูทูปน่ากินมากๆ ในไทยมีขายที่ไหนมั่งคะ
สมาชิกหมายเลข 3806250
มีใครรู้จักกร้านไอติมผัดในโคราชบ้าง
เราอยากกินไอติมผัดมากเลยย แต่เราหาร้านไม่เจอเลยย มีใครรู้จักร้านไอติมผัดในโคราชบ้างง ขอบคุณล่วงหน้างับบ🙇🙇🙇
สมาชิกหมายเลข 2593110
บุฟเฟต์มื้อกลางวัน
จัดไปคาวสองอย่าง บะหมี่ต้มยำ กับ ซูชิ ซาชิมิ ตามด้วยไอติมหนึ่งถ้วย อิ่มมากๆ
Neverforever
ไอติมผัด
ใครพอรู้จัก ที่ ที่ขายไอติมผัด แถวสยามมั่งค่า
สมาชิกหมายเลข 3784681
ไอติมผัด มาเนี่ย
.....สวัสดีคะ พอดีตอนนี้เราอยากลงทุนเปิดร้านขายของอยู่อะคะ แล้วตอนนี้กำลังสนใจธุรกิจ ไอติมผัด มาเนี่ย เลยอยากได้ข้อมูลหรือข้อแนะนำคะว่า ''จะขายได้กำไรประมาณอย่างน้อยวันละกี่บาท'' ขอบคุณคะ
สมาชิกหมายเลข 1868754
ไปกินไอติมกันรีบมา.. Cream & Fudge Factory at Siam Paragon
หากใครยังจำช่วงหลายปีที่แล้วได้ถึงวัฒนธรรมการกิน "ไอติมผัด" นี่คืออีกหนึ่งต้นตำรับของร้านไอติมผัดในประเทศไทย ก่อนที่จะมีเจ้าอื่นๆ มาเปิดอย่างแพร่หลาย หากช่วงนี้ใครอยากไปกินไอติมผัด นี่เป็นท
Osakimikaru
ใครรู้จักการทำไอติมผัดเข้ามาให้ความเห็นหน่อยค่า
เราอยากจะถามว่าสีขาวๆในกระทะที่เค้าเอามาใช้นี่คืออะไร แล้วกระทะมีหลักการยังไงทำไมของเหลวเจอกับขาวๆในกระทะถึงเป็นไอติมได้
Destro
ว่าจะเปิดคาเฟ่ เอาไอศกรีมมาลงครับ
กำลังสงสัยว่า พวกไอติมจีน โคนละ 15 บาท ต้นทุนเขาเท่าไหร่ ? เรา ทำแบบเขาได้ไหม ? หรือไปซื้อไอติม แบบ เป็นถังมาตักแบ่ง ? หรือว่าซื้อถ้วยสำเร็จรูปมา ขายเลยจะดีกว่า ?
MrMile
ปริศนาชวนคิด #035 ที่ร้านไอศกรีม
ลองเอาปริศนามาให้ลองคิดกันเล่น ๆ สนุก ๆ และไม่ยากเกินไป คำถามข้อนี้ไม่ยากอีกเช่นกัน ในวันหนึ่ง ครอบครัวหนึ่งซึ่งประกอบไปด้วยพ่อแม่กับลูกอีกสามคนไปรับประทานไอศกรีมที่ร้านแห่งหนึ่ง โดยไอศกรีมแต่ละถ้วย
เกียรตินำ
ไอศครีมโยเกิร์ต Yole กินได้แบบไม่รู้สึกผิด ดี ดี ดี
เห็น Yole ผ่านตาใน Social เยอะมากๆๆ สายหวานอย่างเราเลยปักใจไว้ว่านี่คือไอติมอีกแบรนด์ ที่เราจะต้องได้กินสักวันนะ และแล้ววันนี้ก็ได้มาลอง เราสั่งบานอฟฟี่ ถ้วยละ 219 บาท ไม่มีไขมัน กินได้แบบสบายใจจจจ ท
สมาชิกหมายเลข 8550047
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ไอศกรีม
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
เราอยากขายไอติมผัด
#คัยรู้ช่วยบอกเราด้วยนะ