เป็นคนผิวสองสี หน้ามัน คล้ำ สิวอักเสบเยอะ หน้าแห้งไม่เรียบเนียน อยากหน้าใสไร้สิว เด้งๆไม่ต้องขาวมาก ทำไงดีค่ะ

สวัสดีค่ะ พึ่งสมัครเล่นครั้งแรก ขออภัยหากผิดพลาดค่ะ
เดย์เป็นคนผิวสองสี ทำงานตากแดดบ่อย เดินทางบ่อย เจอแสงแดดแรงเกือบทุกวันค่ะ ทำให้ใบหน้าคล้ำง่าย สิวอักเสบขึ้นบ่อยมาก โดยเฉพาะหน้าผากค่ะ ดำเห็นได้ชัดมาก ผิวมันโดยเฉพาะทีโซนค่ะ แต่งหน้าไม่ค่อยติด ช่วงเช้า 9-10 โมงหน้าก็เยิ้มแล้วค่ะ  ต้องใช้ผลิตภัณฑ์ตัวไหนถึงจะตอบโจทย์อาการแบบนี้บ้างค่ะ ตอนนี้เครียดมากค่ะ แทบไม่กล้าไปเจอหน้าเพื่อนเลย ต้องการแค่อยากให้สิวหาย หิวหน้าดูใสอิ่มน้ำ ไม่แห้งกร้าน ไม่ขาวก้ได้ค่ะ แค่หน้าใสอิ่มน้ำก้พอ ขอhow to ด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่