ว่าด้วยฉากที่ประทับใจคนเหล็ก ภาค 1 ถึงภาค 5

คุณชอบฉากไหนมากที่สุด
ภาค 1 ผมชอบตอนที่ไคล์ช่วยซาร่าห์ที่ผับ ที่เจอกันครั้งแรก แล้วพูดว่า มากับผมถ้าคุณยังอยากมีชีวิตอยู่  และฉากที่ t 800 บุกถล่มโรงพัก
ภาค 2 นี้พีคโคตรๆ แทบจะทั้งเรื่อง ผมกลับชอบตัว t 1000 เวลามันตามใครดูหน้ากลัวดี แต่ฉากที่ประทับใจ มีฉาก t 800 ฝึกยิ้ม กับฉาก ที่  t 800  โรยตัวลงไปฆ่าตัวตายในเตาหลอมเหลว ดูแล้วซึ้ง
ภาค 3 ไม่รู้จะบรรยายอะไร หนังไม่ค่อยสนุกนะภาคนี้สำหรับผม แต่ฉากที่ชอบคือฉาก t 850 ยกโลงศพซาร่าห์ แล้วมายิงกันกับตำรวจ โคตรมันส์
ภาค 4 เหมือนหลุดเฟรนไซรน์คนเหล็กยังไงก็ไม่รู้ ก็เข้าใจว่าอาโนล์ไม่ได้เล่น แต่เเทนที่ด้วยคริสเตียน เบล ก็ยังดีอยู่ ภาคนี้ไม่ประทับใจอะไร ประทับใจแค่ความเป็นตัว "จอห์น คอเนอร์" นี้ละผู้นำมนุษย์ ภาคนี้จอห์นเท่ห์สุดๆ
ภาค 5 เอา 1 กะ 2 มาผสมกัน  ภาคนี้ผมกลับเฉยๆ หรือว่าหนังไม่รู้จะไปต่อยังไง และไม่รู้จะสร้างภาคต่อไปแบบไหน ฉากที่ประทับใจคือฉากที่ ไคล์รีสกำลังจะย้อนเวลาไป ตอนที่ขึ้นไปบนเครื่องย้อนเวลานี้ เท่ห์สุดๆ นี้ละทหาร
เพื่อนๆละครับ ชอบฉากไหนกันบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่