โดนเลิกจ้างโดยไม่เป็นธรรม

โดนเลิกจ้างโดยไม่เป็นธรรมค่ะ ไม่มีการเรียกคุย
เหตุผลการเลิกจ้าง ไม่เกี่ยวกับงานที่รับเราเข้ามาทำเลย
วันนี้นัดไกล่เกลี่ย ทางทนายบริษัท ไม่ยอมไกล่เกลี่ย แจ้งแค่ว่า

ในสัญญารับเข้าทำงาน มีระบุไว้แล้ว ว่า...บริษัทสามารถบอกเลิกสัญญาเลิกจ้างได้ทุกเมื่อ....
ทำให้บริษัท ไม่ผิด ที่เลิกจ้างเราค่ะ

ทางผู้ประนีประนอมก็พูดให้ัเรายอมๆ ไป สู้ไป โอกาศชนะก็น้อยมากก ไม่ต้องเสียเวลามาศาลอีก

ปล.เราได้ค่าชดเชยครบค่ะ 3 เดือน แต่ที่เราฟ้องค่าเสียหายประเด็นเลิกจ้างไม่เป็นธรรมค่ะ

รบกวนขอคำปรึกษาด้วยค่ะ ว่ากรณีที่มีระบุในสัญญารับเข้าทำงาน ว่าเลิกจ้างได้ทุกเมื่อแม้จะไม่เป็นธรรม
บริษัทก็สามารถทำได้เหรอคะ และเรามีสิทธิ์ฟ้องมั้ย หรือต้องยอมรับไป

ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่