ข้อดี-ข้อเสีย ของรถมอเตอร์ไซต์ auto กับมีเกียร์

พอดีอยากได้รถมอเตอร์ไซต์ใหม่ เอาไว้ขับไปทำงานหัวเมืองต่างจังหวัดนะครับ ระยะประมาณ 7 กิโล อาจจะขับไกลๆบ้างนานๆที

ตอนนี้มองไว้ 3 รุ่นนะครับ wave 125i, click 110i, grand filano เลยอยากทราบข้อดี-ข้อเสีย ของรถ auto กับ มีเกียร์ (เคยรู้มาว่า auto พังง่าย ซ่อมแพง)

ปล.
1. อยากซื้อแล้วใช้ได้ทนๆนานๆนะครับ เงินเดือนไม่มาก ไม่อยากเปลี่ยนบ่อยครับ 555+
2. ถ้ามีรุ่นใหม่ๆแนะนำก็ได้นะครับ พอดีไม่มีความรู้เรื่องรถเลย งบไม่อยากให้เกิน 60k

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่