นิยามคำว่า Net idol (เน็ตไอดอล) ของพวกคุณเป็นยังไงหรอครับ

คือสมัยนี้สื่อต่างๆรอบตัวก็เข้าถึงง่ายกันเหลือเกิน เด็กเล็กเด็กแดงเข้ามาเห็นก็ทำตามกันหมดจนไม่รู้ว่าอะไรผิดชอบชั่วดีหรือว่าควรทำตามหรือไม่
สมัยนี้แค่เต้นท่ายึกยือๆก็สามารถเป็นเน็ตไอดอลได้แล้ว??หรอครับ เน็ตไอดอลควรเป็นตัวอย่างที่ดีแก่สังคมให้เด็กๆสามารถนำเอาไปเป็นตัวย่างไม่ใช่หรอครับ ถ้าเป็นเมื่อก่อนเน็ตไอดอลสำหรับผมคือเต้ย จรินทร์พรครับ เขาทั้งน่ารัก โปรไฟล์ดีน่าเอาเป็นตัวอย่าง ถ้าสมัยนี้ก็คงเป็นพิมฐาละครับ เลยมาถามความคิดเห็นของชาวพันทิปว่าคิดเห็นอย่างไรสำหรับนิยามคำว่า "เน็ตไอดอล"
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่