โม่ว่า...โม่ไม่ใช่ลิเดียนะ

จากที่เห็นหลายคนฟันธงว่ายังไงก็เป็นลิเดีย  แต่เราขอแหวกเเล้วกัน
ยังคงยืนยันว่าหน้ากากซูโม่คือ ปาน ธนพร ด้วยเหตุผลหลายอย่างประกอบกันกันนะ
1.จับไมค์กลางๆ ค่อนไปทางปลาย
2.story การเลือกเพลง (เดานะ)
เพลง Time to say goodbye ต้องการบอกให้รู้ว่า ชั้นเรียนว้อยส์มานะ
เพลง  loving you ต้องการบอกว่า ชั้นร้องภาษาอังกฤษ และหวีดเสียง ไล่ตัวโน้ตได้ เพราะชั้นเรียนว้อยส์มา
เพลง ดาวเรืองดาวโรย ต้องการบอกว่า แนวที่ถนัดคือแนวลูกทุ่ง(พี่ปานฝึกร้องเพลงจากเพลงลูกทุ่งของแม่ผึ้ง พุ่มพวง)
เพลง girl on fire ต้องการแสดงศักยภาพที่คนไม่เคยรู้
เพลง ลาวดวงเดือน ต้องการบอกว่าชั้นร้องเพลงไทยเดิมก็ได้นะ
เพลง บัวลอย ต้องการใบ้ให้ว่าเคยร่วมงานกันคาราบาว(ประจวบเหมาะกับ vtr แนะนำตัวที่บอกว่าวันนี้ถึงเวลาแล้วที่จะแสดงตัวตนที่แท้จริงออกมาซักที)
3.บุคลิกท่าทาง การเล่นหูเล่นตา เพลงสุดท้าย อารมณ์เดียวกับตอนที่พี่ปานร้องเพลงคำยินดีในคอนฯ อ่ะ
4.ร. ชัดทุกเพลงที่เป็นเพลงไทย(เพลงลาวดวงเดือนนี่ชัดสุดเลย) พี่ปานเคยพูดประมาณว่า เพลงไทยเดิมมันเป็นเพลงที่ละเอียด เวลาร้องต้องใจเย็นๆ ต้องใช้เวลาอยู่กับโน้ต กับดนตรีทั้งวัน อักขระต้องชัดเจน
5.กล้าเล่นกับพี่หนึ่ง
6.เป็นคนมีเนื้อ คอสั้น
7.นิ้วสั้น
8.เป็นคนมีเหนียง ตอนที่บอกใบ้กรรมการ " ข้าศึกมาเป็นประโยคที่บอกเล่า..." เห็นชัดว่าผ้าคลุมหน้ากากมันติดกับเนื้อเลย เวลาพูดเห็นเหนียงเต็มๆ
  สำหรับข้อกังขาที่ว่าพี่ปาไม่มีทางเป็นโม่เพราะเสียงสาก
คลิปนี้น่าจะเป็นอีกคลิปนึงที่บอกได้ว่าปานเป็นนีกร้องร้อยแปดสียง นาที1.57 ทำเอาเราอึ้งเหมือนกันไม่คิดว่าพี่แกจะทำเสียงหวานได้ขนาดนั้น
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ  

เอาล่ะค่ะ ขอจบการเสนอแนะแค่นี้ ขอบคุณสำหรับการอ่านข้อความที่ยาวเหยียด และสำหรับท่านอื่นๆคิดว่าเป็นใคร เชิญเม้นท์ตามสบาย  ไม่หยาบคาย ไม่ดราม่านะคะ
อ้อ ถ้าไม่ใช่พี่ปาน อีกคนนึงที่คิดไว้ คือ ฟิล์ม บงกชค่ะ
แค่นี้นะคะ บราย
# ทีนชนกลุ่มน้อยผู้เจียมตัว# เจอกันวันเฉลยนะ sumo
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่