อิชิตัน Begin again สุขใจที่ได้ให้...

ประเดิมแคมเปญ #หมื่นแสนล้าน กับ #อิชิตัน วันแรก ก็ต้องบอกว่าเป็นความหวังธรรมดาของคนทั่วไป ที่อยากมีโอกาสลุ้นโชคแบบหล่นทับบ้าง และก็ต้องดีใจกับคนที่ได้ไป เฮงจริงๆ

ณ วันนี้ 10/8/2560 ผมลงมาที่ป้ายรถเมล์ แล้วเจอพี่คนนึงท่าทางเหมือนสติไม่ดีหันมาทางผม ซึ่งตาข้างขวาแกเสียข้างนึง ผมเห็นพี่เค้านั่งพูดคนเดียว พร้อมท่าทีอ้าปากค้างบ้าง และมือพี่เค้า ก็ถือแก้วน้ำแบบเจาะดื่ม แก้วเล็กๆ ซึ่งเป็นจังหวะเดียวกันกับที่แกจะดื่มน้ำ ด้วยการเอานิ้วเจาะแทนหลอด ตอนนั้นเราเองก็มีน้ำเปล่าขวด อิชิตันเย็นๆขวด จะให้หรือไม่ให้อยู่แค่นี้เอง คงเข้าใจเวลาที่เจอคนที่ดูท่าทางเหมือนสติไม่ดี บางคนที่เจอ จะเดินออกห่างบ้าง ระแวงบ้าง ซึ้งตอนแรกผมก็รู้สึกแบบนั้น แต่ก็ตัดสินใจว่าจะให้แก น้ำเปล่าแกคงได้ดื่มเป็นประจำอยู่แล้วเลยตัดสินใจเอาเย็นๆให้แกแล้วกัน แล้วก็ต้องแปลกใจตอนผมเอาน้ำเดินไปส่งให้พี่เค้า พี่แกยกมือไหว้ขอบคุณ แล้วรับน้ำไปดื่ม ซึ่งผมเองคิดมาหลายทีแล้วว่า ผมจะแบ่งปันแบบนี้ ถ้างั้นผมขอแบ่งปันแบบนี้ล่ะกัน ให้พี่ #ดื่มเย็นเย็น แล้วผมขอส่งรหัสชิงโชคน่ะ ได้ไม่ได้ไม่รู้ แต่ที่ได้รับเลย และรับรู้ได้ คือ ความอิ่มใจ
และจะขอทำแบบนี้ตลอดไป เจอที่ไหน มีโอกาสแบ่งตรงไหน จะขอเปิดฝาให้ตรงนั้น  

ผมเชื่อว่าพี่อาจสติไม่ดี แต่การกระทำของพี่ยังมีความมีสติอยู่ครับ

โชคดีพี่.... แบ่งปัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่