บางคน อคติกับวุ้นมากเกินไปป่าวค่ะ ?

การวิจารณ์ เราว่าให้เหมาะสมเถอะ
บางคนเลือกมองแต่ข้อเสีย วุ้นทั้งๆที่ข้อดีก็มีมากมาย บล็อกงี้ เสิร์ฟงี้ ขุดก็ไม่ได้ขี้เหร่
ถ้าใครได้ตามดูเยาวชนรุ่นวุ้น จากวันนั้น ถึงวันนี้ น้องพัฒนามาเยอะมากๆนะ แต่ก่อนเซตทื่อ แถมไม่เข้าจุด สติหลุดง่ายในเกมส์กดดัน
ตอนนี้ที่พัฒนาขึ้น คือการเซตบอลโค้งเข้าจุด() อาจจะยังทื่อ แต่ก็พัฒนาได้  บอลเร็วยังไม่ค่อยดี
ในเมื่อเรามีมือเซต ที่สูง เราไม่ควรดันหรอ หรือไง อคติมากไปนะบางคน
บอลสองเล่นพร่ำเพรื่อ แล้วได้แต้มไหม ? ก็ได้นิ  
วิจารณ์แค่พอสมควรเถอะ คะ
คหสต ไม่ได้อวยนะ ยอมรับว่าวุ้นยังเซตได้ไม่ดี แต่มีมือเซตรุ่นใหม่คนไหนอีกไหมค่ะ ที่บล็อกดี สูง เซตบอลโค้งได้ดี
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 3
หน้าที่หลักของตัวเซ็ตคือเซ็ตต้องทำตรงนี้ให้ดีก่อน
ความคิดเห็นที่ 6
ถ้ามองแบบไม่อคติจริงๆ น้องเซ็ตไม่ดีจริงๆนะ ทักษะด้านเสิร์ฟ ขุด ที่บอกว่าไม่ขี้เหร่ ตัวเซ็ตสำรองพู่ โส ก็ทำได้ดีกว่าน้องพอสมควร ที่พอมีดีกว่าคนอื่น มีอย่างเดียวจริงๆๆๆๆๆคือบล็อก แต่ถามว่าอยู่ในเกณฑ์ที่ดีมั้ย ก็งั้นๆอ่ะ

หน้าที่ของตัวเซ็ต ต้องเซ็ตให้ดีก่อน เพราะคะแนนเกือบ90%มาจากการเซ็ตแล้วตบ ทีมไทยก็ตัวแค่นี้ จะให้ตบสู้กับบล็อกสี่มือหกมือก็คงจะไม่ไหว

ประสบการณ์อาจทำให้น้องเซ็ตแม่นขึ้นนะ แต่เซ็ตทื่อๆนี่บอกตรงๆแก้ยาก แอคชั่นในการเซ็ตของน้องไม่ต่างจากตัวตีที่ได้เซ็ตบอลแก้เลย

ระยะห่างของอายุระหว่าง พู่ โส วุ้น เราว่าดันพู่กับโส ให้สุดๆจะดีกว่า เพราะต่อให้พู่ โส อายุใกล้ช่วงรีไทล์ เวลานั้นวุ้นก็คงไม่ใช่อายุน้อยๆเหมือนกัน

ถ้าบวกลบข้อดีข้อเสียของน้องแล้ว บอกเลย...ไม่ควรดันจริงๆ

ปล.อย่าลืมนะ ช่วงยุคมืด(นิดๆ)ของญี่ปุ่นก็เพราะมีตัวเซ็ตตัวสูงแต่เซ็ตทื่อๆนี่แหระ แต่ยุครุ่งเรืองกลับเป็นยุคที่มีตัวเซ็ตเตี้ยๆถึงสองคนอยู่ในทีม บอกไว้ให้คิด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่