ถ้าจะไปเซ็นต์ใบหย่า ต้องเตรียมเอกสารอะไรที่สำคัญไปนอกจากใบทะเบียนสมรสกับบัตรประชาชนบ้างค่ะ

จะไปเซ็นต์ใบหย่ากับสามีต้องเตรียมเอกสารอะไรที่สำคัญนอกจากใบทะเบียนสมรสกับบัตรประชาชนบ้างค่ะ

แล้วถ้าเราจะเลี้ยงลูกเราเองโดยไม่ให้เค้ากับครอบครัวเค้ามายุ่งวุ่นวายกับเราและลูกอีกจะต้องทำยังไงบ้างค่ะ

4 ปี กับลูกสาวคนแรกวัย 8 เดือนค่ะ เหตุผลที่หย่าคือแม่เค้าไม่ปลื้มเราตั้งแต่แรกละค่ะ แม่เค้าปลื้มแฟนเก่าเค้ามากกว่าเราชอบเอาเราไปเปรียบกับแฟนเก่าเค้าเสมอ ทะเลาะกันไม่ว่าเรื่องเล็กหรือเรื่องใหญ่เค้าจะโทรบอกแม่เค้าตลอด ละแม่เค้าก็จะบอกให้กลับไปอยู่บ้านเค้ากลับไปอยู่ดูแลพ่อกับแม่เค้าดีกว่า ทะเลาะกันแม่เค้าก็จะบอกว่าเดียวพรุ่งนี้จะเอารถไปรับขนของกลับบ้านเค้าตลอดค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่