สงสัยค่ะคนที่เล่นเป็นทนายปิติ ในละคร นางทาส ช่อง 3 คือ คุณแมน ผู้เข้าแข่งขันรายการ The Face Men Thailand ?

คือเราดูละคร นางทาส ช่อง 3 ย้อนหลังค่ะ ไปเจอตัวละครที่เป็นทนายของท่านเจ้าคุณที่เป็นพระเอก คือตัวละครตัวนี้ออกมาตั้งแต่ตอนท่านเจ้าคุณถูกฟ้องร้องคดีจนถึงตอนจบเลยค่ะ เราแปลกใจมากเมื่อเห็นว่าคนที่เล่นเป็นทนายชื่อ ปิติ หน้าตาคล้ายปีเตอร์ คอปมากๆค่ะ แต่อายุดูน้อยกว่า พูดภาษาไทยชัดถ้อยชัดคำ ในละครแลดูกิริยาเขาไทยมากๆค่ะ แต่หน้าตาออกลูกครึ่งแบบชัดเจน เราแค่สงสัยเฉยๆค่ะว่าใช่เขารึเปล่า ที่เราไม่แน่ใจเพราะว่าดูแล้วเหมือนทางค่ายละครจะปั้นนักแสดงคนนี้ค่ะ แต่ดูการแสดงของเขาแล้วก็น่าปั้นเป็นพระเอกได้นะค่ะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่