ยิ่งเซ็นเซอร์ใหญ่ ยิ่งจัดการnoiseที่ iso สูงๆได้ดี อันนี้ผมเข้าใจถูกไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมเข้าใจถูกไหมครับ?

อย่างถ้ากล้อง full frame ที่เริ่มต้น(เช่นพวก A7 หรือพวกกล้อง dslr ff รุ่นเก่าๆหน่อย) ถ้าดันไปสัก 3200 เที่ยบกับ M4/3 รุ่นสูงๆหน่อย พวก em1 / em5 / gh5 ทั้งสองแบบรูรับแสงพอๆกัน สมมุติf3.5 กล้อง ff จะจัดการ noise ได้ดีกว่ายิ้มอเปล่าครับ หรือมันอยู่ที่ระบบอยู่ที่ cpu ของกล้องด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่