ใช้ ios รุ่นเก่า ลง app บางตัวไม่ได้ แต่ตอนนี้ทำได้แล้ว เลยบอกต่อ

ผมใช้ ios 9 บน iphone 6
ที่จริงสามารถ up เป็น ios 10 ได้ แต่ยังไม่อยาก up ครับ เหตุผล เพราะเคยใช้ iphone 4 แล้ว up จนสุด เครื่องช้าลงมาก ถึง มากๆ
ตอนนี้ใช้ iphone 6 กับ ios 9 ไม่ได้มีปัญหาอะไร ทุกอย่าง ok สำหรับผม ก็เลยยังใช้ต่อไป

มาสะดุดตรงที่ บาง app ดูน่าสนใจ แต่ลงไม่ได้ มันมักขึ้นคำว่า
This application requires iOS 10.0 or later.

อืมมันต้อง up งั้นหรือถึงจะลงได้ แต่ก็ยังไม่อยาก up เป็น 10 นะ แต่มีคำว่า or later มันหมายความว่าไง
เลยลองค้นดู ก็เลยพบวิธีนี้ครับ ลองทำตามดูอ้าวลงได้นี่นา เลยเอามาบอกต่อ
หลักๆ คือต้องพึงพา itune ในคอมพิวเตอร์ครับ ทำโดยใช้โทรศัพท์อย่างเดียวผมกำลังพยามหาทางอยู่แต่ยังไม่เจอ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่