ช่วยตีความ การ์ตูน นี้ใน มติชนสุดสัปดาห์ ด้วยครับ...

ในหนังสือหลายเล่มจะมีการ์ตูนประกอบ
อย่างใน มติชนสุดสัปดาห์
ยอมรับว่าหลายครั้งก็ดูรูปแล้วไม่เข้าใจความหมาย
อย่างของคุณอรุณ วัชระสวัสดิ์ หลายครั้งก็ไม่แน่ใจว่าจะตีความถูกตามที่ผู้วาดตั้งใจไหมน่ะครับ

เมื่อ 2 สัปดาห์ที่แล้ว มติชนสุดฯ ฉบับ 21-27 ก.ค. มีการ์ตูนของคุณกฤช เหลือละมัย
ผมดูมา 2 สัปดาห์ก็ยังคิดไม่ออกว่าหมายถึงอะไร
ถ้าล้อการเมืองล้อเรื่องอะไร นึกไม่ออกจริง ๆ ครับ

มีท่านใดพอตีความออกไหมครับ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่