ทำยังไงเมื่อโดนหลอกขายคอร์สที่ Wall Street

สวัสดีค่ะ เราบอกก่อนว่าเราเป็นเด็กม.4 ตอนเล่น FB เห็นว่ามีทดสอบภาษาเราก็ลองทำ จากนั้น11โมงมีเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่า
"ถือสายคุณ....คุณได้ทดลองเรียนคลาสฟรี ให้มายืนยันสิทธิ์ภายในวันนี้กับพรุ่งนี้เท่านั้น"
ด้วยความอยากลอง(เห็นว่าสถาบันดี ก็เลยอยากรู้ว่าเป็นยังไงส่วนตัวคิดว่าแพงมากเป็นแสน อยากน้อยได้สัมผัสบรรยากาศหน่อยก็ดี) พอเลิกเรียนก็บึ่งไปที่เซ็นทรัลเวิลด์ จนท.มนุษย์สัมพันธ์ดีมาก ซักพัก
จนท:ทำไมอยากเรียนภาษาอังกฤษคะ
เรา:จะเอาไปเตรียมสอบค่ะ
แล้วก็ถามร่ายยาว ซักพักให้ทำแบบทดสอบ เสร็จปึ๊บ
น้องอยู่ในระดับขั้นที่ 6 ถือว่าฟังได้ในระดับนึง บลาๆๆๆๆ
จากนั้นขายคอร์สต่อไป เราคิดในใจ(ตรูกลับบ้านได้ม่ะ--)
จนท:น้องสนใจลงเลยมั้ยคะ เดี๋ยวพี่โทรหาแม่น้อง ขอเบอร์ค่ะ
เรา:แม่หนูโทรศัพท์พังค่ะ(แถไป)หนูขอไลน์พี่ล่ะกัน
จนท:พี่อยากให้แม่น้องมาดูที่เรียนนะ เผื่อจะสนใจ
สุดท้ายเราถามพี่เค้า ตกลงคลาสฟรีลงเมื่อไหร่คะ??? แล้วพี่เค้าก็ขายคอร์สต่อไป จนเราขอกลับบ้านก่อน

ไม่รู้จะเอาไงกับชีวิต(เหมือนสร้างปัญหาให้ตัวเอง) เราควรทำไงต่อไปดีคะ จากสภาพคงไม่ได้เรียนฟรีแล้วล่ะค่ะ555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่