ตั้งครรภ์3เดือนปวดท้องจี๊ดๆ

คือเราตั้งครรภ์ท้องแรก อายุครรภ์3เดือนหรือ12weekกับ4วันคะ คือเมื่อวานกะวันนี้ตื่นมารู้สึกปวดท้องน้อยด้านขาวจี๊ดๆแล้วหายคะแต่ปวดแบบไม่มากนะคะแต่เราจะแค่รู้สึกได้ อีกอย่างคือกังวลด้วย แล้วอิกสักพักก็ปวดอีกแระคะ เราสักเกตุดูไม่มีเลือดออกนะคะ มีแต่เมือกใส่ๆออกมาแต่นิสเดียวจิงๆคะ ส่วนอาการแพ้ท้องยังมีอยู่นะคะแต่ไม่มากเท่าตอนแรกๆคะเพราะค่อนข้างแพ้หนัก น้ำหนักตัวลดลง5กก. แล้วเหนื่อยง่ายมากคะ หายใจถี่มาก ถ้าเหนื่อยนี้หายใจแทบไม่ทันแม้แต่พูดก็รู้สึกเหนื่อยอะคะใครพอทราบไหมคะว่าเกิดจากอะไร จะเป็นอัตรายไหมคะที่เนามีอาการปวดท้อง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่