เด็กเป็นใบ้ เกือบโดนคนบ้าข่มขืน จะช่วยให้น้องปลอดภัยในระยะยาวได้อย่างไร

สวัสดีค่ะ มีเรื่องชวนหดหู่มาเล่า และอยากขอคำแนะนำค่ะ

เหตุเกิดเมื่อ 2 -3 วันมาแล้วค่ะ เด็กหญิง A (นามสมมุติ) อายุ 8 ปี เป็นใบ้  โดน นาย 1 (นามสมมุติ) มีอาการทางประสาท หรือเป็นบ้านั่นแหละค่ะ อุ้มน้องเข้าไปในป่าหวังข่มขืน แต่โชคดี มีคนมาพบ และช่วยน้องไว้ได้ นาย 1 คนร้าย โดนจับเข้าคุก 2 วัน ตำรวจก็ปล่อยออกมา เพราะมีใบผู้ป่วยจิตเวช

เด็กหญิง A หวาดกลัว และสภาพจิตใจย่ำแย่มาก บ้านของคนร้าย กับ บ้านของเหยื่อ อยู่ใกล้กันค่ะ ไม่รู้ว่าคราวเคราะห์จะมาหาน้องเมื่อไหร่ อยากให้มีหน่วยงานเข้ามาช่วยเหลือน้องค่ะ อยากให้น้องอยู่ไกลๆ จากสถานที่ที่เสี่ยงต่ออันตราย แบบนั้น ตอนนี้น้องอยู่กับยายค่ะ พ่อแม่ทำงานที่กรุงเทพฯ ทางบ้านมีฐานะยากจน อยากให้น้องได้เรียนด้วยค่ะ

สิ่งที่อยากขอความช่วยเหลือคือ
1 .อยากให้น้องอยู่ในที่ปลอดภัยกว่านั้น พอจะมีทางทำให้คนร้ายที่เป็นคนบ้าไปอยู่ที่อื่นได้ไหมคะ

2. อยากให้น้องได้รับการดูแลที่ดี กว่านี้ค่ะ ต้องติดต่อที่ไหน

3.อยากให้น้องได้รับการศึกษา เผื่อข้างหน้าน้องจะได้พึ่งพาตัวเองได้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่