ขี่จักรยานตามเส้นทาง คำว่า "ทรงพระเจริญ"

กระทู้สนทนา

ผมเป็นคนชอบขี่จักรยาน ชอบเดินเที่ยวดูอาคารบ้านเรือน ชอบพบปะผู้คน
28 กค2560 วันนี้เป็นวันดี วันมหามงคล
โปรเจคที่คิดอยู่ในหัว พรั่งพรูออกมามากมาย
ผมไม่รอช้า ไม่คอยเวลา  หยิบจักรยานออกเดินทางทันที
สำหรับผมการขี่ในเมืองเป็นเรื่องสนุกมาก
แต่จะขี่เส้นทางไหรหละ ผมเลยคิดเส้นทางของตัวเองขึ้นมา
มีคำๆหนึ่งที่ก้องอยู่ในหัวตลอด คำ คำนั้นคือ  "ทรงพระเจริญ"
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview