เปิด Intel Virtualization Technology(VT) แล้วขึ้นว่าไม่เปิด

คอมผม lenovo y480
คือลงโปรแกรม nox ที่เล่น androidบนคอม แล้วเปิดไม่ได้เพราะว่ายังไม่ได้เปิด vt  พอผมเปิด vt แล้วใช้โปรแกรม leomoon เช็ค มันขึ้นว่าคอมผมไม่ซัพพอท แล้วก้ไม่ได้เปิด vt ด้วย โดยก่อนหน้าที่จะเปิดผมเช็คด้วยโปรแกรมแล้วก้ขึ้นว่าซัพพอท
ผมควรทำยังไงดีครับ ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่วินโดวเปล่า ผมใช้ win10
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่