Appเกย์ Appที่ทำให้คน เจอทั้งรัก เจอทั้งโรค เจอทั้งผิดหวัง เสียใจ !!! ในวันที่นอนโรงพยาบาลเเบบไม่บอกใคร.....

ผมเป็นเกย์ เเละผมมีเเฟนคนหนึ่งซึ่งยอมรับอ่ะครับก็เจอผ่านเเอพเกย์นี่เเหละเเละก็เลิกกันด้วยApp(hornet) บ้าพวกนี้!!! มันเป็นเเอพที่ไม่ควรสร้างมามากที่สุด ไหนๆสังคมไทยก็ตีตราเเล้วว่าการติดเชื้อส่วนใหญ่มาจากเกย์ ในเเอพอ่ะไม่ใช่มีเเค่เกย์หรอก ยังมีคนที่ไม่รู้ตัวตนมาเล่นก็มี ไบก็เยอะ เยอะไปหมด ล่ะก็มั่วไปหมด สิ่งหนึ่งที่ได้จากเเอพบรรลัยนี่ก็คือโรคซิฟิลิส นี่เเหละ เตือนหลายคนๆในที่นี่เลยว่า ไม่มีใครรู้หรอกว่าคุณติดเชื้อ หรือไม่ ถ้าอาการไม่ออกตามระยะ ตอนเเรกผมมีตุ่มขึ้นที่มือเเละฝ่าเท้ามากมายไปหาหมอทันทีเพราะกลัวเป็นเอดส์ เเต่สรุปคือติดเชื้อซิฟิลิส ทราบผลว่าติดเชื้อระยะเเรกๆ เกือบไป ระยะ 2 (ประเด็นคือต้องตรวจน้ำไขสันหลังด้วย เพราะเชื้ออาจขึ้นระบบประสาทได้) เจาะไขสันหลังเป็นอะไรที่ทรมานมากเพราะปวดหัวหลายวันเลยทีเดียวไปไหนไม่ได้  วันนอนโรงพยาบาลอ่ะหรอ นอนไม่หลับเลย พอได้เจาะหลังเเค่นั้นเเหละน้ำตาเเอบซึม!!! จริงๆไม่เจ็บหรอกน่ะ เเต่ผมคิดว่าเรามายืนจุดนี้ได้ยังไง จุดที่เราเองพลาดมีอะไรกับใครเเล้วไม่ป้องกัน จริงๆผมเลิกกะเเฟนเเล้วผมก็บ้าไปเลย ตั้งเเต่ผิดหวังในรัก คือทุกอย่างมันหายไปกับคำว่ารัก เพราะจับได้ว่าเเฟนผมก็เล่นเเอพ อยู่!!! ใหนเราบอกว่าเรารักกันไง สุดท้ายผมเลือกที่จะเดินออกมาเเบบเจ็บๆ โลกไม่ได้น่ากลัวใจคนน่ากลัวกว่าตอนนี้ เเละการที่ได้นอนโรงพยาบาลนานหลายวันผมอยากจะมาบอกทุกคนๆ น้องๆพี่ๆที่เป็นเกย์ ระวังในการมีเพศสัมพันธ์ด้วย สวมถุงยาง เเม้กระทั่ง จูปปาก อมไอ่นั้น เลียทวาร ก็ใช่ว่าจะไม่เสี่ยงน่ะครับ สุดท้ายApp เกย์จะเปิดทางให้เราได้รู้จักคนมากมายก็จริงเเต่ การมีอะไรกับใครก็ควรจะรักตัวเองบ้าง ยินดีกะคนที่เจอรักเเท้ ส่วนหนึ่ง เเละเสียใจกับคนที่ผิดหวัง เเต่อย่าหวังอะไรกับรักเเท้ในเเอพเลย  ในความคิดตอนนี้คบผู้หญิงอาจจะดีกว่า อย่างน้อยบางคนอาจจะไม่สวย เเต่นิสัยอาจจะนิสัยดีก็ได้ ผมยอมเเพ้กับการชอบผู้ชายเเละผิดหวังกับการหลอกลวงที่เจอมา ในวันที่เทคโนโลยีก้าวไปไกลเเต่ใจคนอาจไม่ได้เจริญไปข้างหน้าเสมอ.....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่