งานรัฐวิสาหกิจ หน่วยงานต่างๆ ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างค่ะ

ประมาณว่า อยากทราบความคืบหน้าของคนที่ทำงานด้านนี้ ไม่ว่าหน่วยงานอะไรก็ตาม
ด้านสวัสดิการ แต่ละ ที่ ตอนนี้ จะคล้ายหรือเท่าข้าราชการหรือยังค่ะ
ด้านเงินเดือนมีการ เพิ่มอัพเหมือนข้าราชการไหมค่ะ
แล้ว สุดท้าย อนาคต บ้างองคกร จะเปลี้ยนเป็นเอกชน เต็มรูปแบบไหมคะ ไม่อยู่ในสังกัดแล้ว
พนักงาน นี้คือ พนักงาน ของรัฐวิสาหกิจเลยไหมคะ และ คล้ายๆ ข้าราชการไหมค่ะ
แล้วลูกจ้าง จะคล้ายๆ ลูกจ้างของราชการไหมค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่