ใครมีกรงดักแมว ครับ ขอยืมหรือขอเช่าใช้ สงสารแมวมาก แต่หาวิธีจับไม่ได้ อยู่บนดาดฟ้าบ้านครับ

กระทู้คำถาม
แมวตัวผู้ เป็นแมวจร ไม่เชื่อง เข้าใกล้ไม่ได้เลยครับ แยกเขี้ยวขู่
คาดว่าคงหนีจากตัวผู้ที่ใหญ่กว่า ปีนหนีขึ้นดาดฟ้าบ้านผม
จะให้อาหารก็กลัวว่า จะไม่ไปไหน
แล้วจะทำให้ดาดฟ้า ไม่ปลอดภัยสำหรับแมวในบ้านผม
ที่ปกติจะปล่อยให้ออกดาดฟ้าตอนกลางวัน ทุกวัน
ค้างอยู่บนดาดฟ้าผม 2-3 วันแล้ว
แถมร้องได้ทุกเวลา
กะว่า ถ้าจับได้
จะเอาไปเลี้ยงที่บ้านญาติฝั่งธนฯ

ใครมีกรงดักแมว จะขอยืม หรือขอเช่าครับ (ในกทม.)
หาในเว็บ ราคาขายเกือบ 2พัน ใช้ครั้งเดียว ไม่คุ้มครับ

ป.ล. แฟนผมเคยล่อเข้ากรง ด้วยอาหารใส่ไว้ในกรง พอมันเข้าก็รีบไปปิดฝากรง แล้วเอาไปปล่อยที่มันเคยอยู่
แต่คราวนี้ ทำแบบเดิมไม่ได้แล้ว แมวเข็ดไม่ยอมเข้ากรงครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่